Samp-Thailand.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: โปรโมท
ดู: 156|ตอบกลับ: 0

ความเป็นมารองเท้า Newton

[คัดลอกลิงก์]

แชร์ประสพการณ์ ผมใช้ Distance V ทำเวลาดีที่สุด Pace 4.40 หลักการใส่รองเท้าจากเจ้าของโปรดักกล่าวว่า ควร ใส่รองเท้านิวตัน วันละ 10 นาที สลับกับรองเท้าวิ่งเดิมก่อน แล้วค่อยๆเพิ่มเวลามากขึ้นๆ จนรู้สึกชินกับการใช้งาน ถึงไปใช้ตลอดการซ้อมและแข่งขัน ความเห็นส่วนตัวผม จะแนะนำว่า ถ้าคุณเล่นแค่สนุกๆ แต่อยากได้เวลาดีๆ ลองใช้รุ่น POP2,POP3 ดู มันจะกระด้างน้อยกว่า POP1 และเวลาวิ่งพื้นผิวไม่เรียบมันจะรู้สึกว่าสะท้านถึงเท้าเราเลย น้ำที่อยู่บนถนน รองเท้านิวตันไม่เกาะถนนนะครับ มีลื่นหัวแตกได้ เพราะไอ้ 5 ปุ่ม มันไม่ใช่ยาง มันเป็นพลาสติกผสม แข็งและลื่นเมื่อพื่นแฉะ การใช้งานเวลาวิ่งเบาสบาย กระชับเท้า มีแถบสีสะท้อนแสงเวลากลางคืน ใส่แล้วผมรับรองว่า เวลาดีขึ้นแน่ๆ 100% เพราะผมเองก็ลองมากับเท้าของตัวเองจึงมั่นใจว่า ถ้าคิดเล่นนิวตัน จะติดใจ แต่ต้องเรียนรู้มันก่อนนะ เพราะมันบังคับลงหน้าเท้าที่มี 5 ปุ่มนั้นอยู่ ใครวิ่งลงส้นเท้า ต้องหัดวิ่งลงหน้าเท้าให้ได้ก่อน ไม่งั้นคุณจะเจ็บกล้ามเนื้อที่ไม่ค่อยถูกใช้งานในท่าวิ่งนี้นานๆ ราคาถือว่าสูงมากๆ ไม่ควรเอาไปใส่วิ่งเล่นหรือวางใกล้น้องหมา ไม่งั้นคุณต้องเสียใจไปยาววนานน เพราะ1คู่ ราคาเกิน 6000 บาท ซึ่งรองเท้ายี่ห้อดังๆตามห้างยังราคาต่ำกว่า แถมแฟนชั่นสวยกว่าด้วย ควรซื้อช่วงมีโปรลด 20-30% เราจะได้ราคาที่สมน้ำสมเนื้อหน่อย ผมใส่วิ่งงานใหญ่ๆระดับฮาล์ฟขึ้นไป งานเล็กๆมินิ ก็ใส่ธรรมดา รองเท้าจะได้ไม่โทรมมากอยู่ได้อีก 4-5 ปี หากพื้นรองเท้าไม่เสื่อมสภาพซะก่อน เราก็จะได้มีรองเท้าคู่ใจแรงๆเอาใว้ออกงานได้นานๆ ประหยัดเงินเรื่องค่ารองเท้าไปได้เยอะ คุ้มค้าคุ้มราคาจริงๆครับ Newton

รีวิวรองเท้ากีฬา วิ่งประวัติ Newton

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|WAP|Archiver|Sampthailand

GMT+7, 17-10-2019 18:05 , Processed in 0.074712 second(s), 18 queries .